เรียนทำลูกชิ้นหมู,วัว และไก่สูตรต่างๆ

เวลานักเรียนมาเรียนจะแนะนำแหล่งซื้อ วัตถุดิบเนื้อสัตว์สดใหม่ราคาถูกในระดับโรงงาน และวัตถุดิบจำพวกเคมีภัณฑ์สำหรับใส่ในอาหารที่ถูกกฎหมาย และเครื่องมือในการผลิตระดับอุตสาหกรรมในครัวเรือนและระดับโรงงาน
สอนทำลูกชิ้นหลากหลายชนิด แบ่งแยกตามลักษณะเนื้อสัตว์ก่อนนะคะ มีลูกชิ้นเนื้อวัว,ลูกชิ้นหมู,ลูกชิ้นไก่
ต่อมาแยกตาม Texture (เนื้อสัมผัส) ของงานที่ได้นะคะได้แก่
1.ลูกชิ้นเกรด A จะมีลักษณะ กรอบ แน่นเด้ง ต้นทุนการผลิต โลละประมาณ 58-67 บาท
2.สูตรลูกชิ้นเอ็น จะเป็นตุ่มตุ่มกัดเคี้ยวแล้ว จะเป็นกุ๊บๆ เด้งๆด้วยเอ็นของสัตว์ ต้นทุนการผลิต โลละประมาณ 48-55บาท
3.สูตรเด้งมาก จะเด้งมากๆแล้วตามมาแล้วคุณสมบัติอื่น สูตรเด้งมากนี้คือลูกชิ้นที่ไม่มีแป้งและปลอดสารบอแรกซ์ ต้นทุนการผลิต โลละประมาณ 48-57บาท
4.สูตรลดต้นทุน ได้งานใกล้เคียงกับสูตรเกรด A มากแต่ใช้ต้นทุนที่ต่ำกว่าเกรด A ต้นทุนการผลิต โลละประมาณ 27-36บาท
หากต้องการดูตัวอย่างโรงงานมีค่าใช้จ่าย 4,000 บาทค่ะ
5.ลูกชิ้นยักษ์ สูตรลดต้นทุน เป็นการประยุกต์ สูตรเด้งมาก กับสูตรลดต้นทุน เข้าด้วยกัน ปั้นเป็นลูกยักษ์ใหญ่ ตามกระแสนิยม

สอนทำลูกชิ้นเกรด A การผลิตระดับโรงงาน แนะนำการเปลี่ยนวัตถุดิบจากเนื้อหมูเป็นเนื้อวัวหรือเนื้อไก่ได้ หรือนักเรียนสามารถเจาะจงเลือกเนื้อสัตว์ที่ต้องการจะลงมือทำได้ เช่นเนื้อวัว เนื้อหมู เนื้อไก่ หรือผสมก็ได้ ลูกชิ้นเกรด A ใช้เนื้อสัตว์เยอะลูกชิ้นจะมีลักษณะกรอบ เหนียว แน่น เด้ง ด้วยคุณสมบัติเด่นของเนื้อสัตว์ชนิดนั้นเอง โดยใช้สารเคมีน้อย ต้นทุนประมาณ 58-67 บาทต่อกิโลกรัม
สูตรเกรด A ค่าเรียน 7,000 บาท หรือเรียนออนไลน์ 990 บาท
สูตรลูกชิ้นเอ็น ค่าเรียน 7,000 บาท หรือเรียนออนไลน์ 990 บาท
สูตรเด้งมาก ค่าเรียน 7,000 บาท หรือเรียนออนไลน์ 990 บาท
สูตรลดต้นทุน ค่าเรียน 20,000 บาท หรือเรียนออนไลน์ 2,000 บาท

สูตรลดต้นทุน ค่าเรียน20,000 บาท เหตุที่สูตรลดต้นทุนมีราคาสอนที่สูงกว่า เพราะผ่านการพัฒนาวิจัยทดลองทำซ้ำ ปรับสูตร ทำใหม่ อยู่หลายรอบ เพื่อคิดต้นทุนทางการค้าแล้วต้นทุนการผลิตให้ราคาถูก และยังกินอร่อยเหมือนลูกชิ้นเกรดA ซึ่งโรงงานแต่ละโรงงานได้ทุ่มทุนพัฒนาสูตร จ้างเจ้าหน้าที่วิทยาศาสตร์อาหารและ เจ้าหน้าที่ศิลปะอาหารร่วมกันเพื่อพัฒนาให้ได้งานต้นทุนต่ำ และกินอร่อย
ในทุกๆโรงงานต่างก็กำหนดสูตรเหล่านี้ซึ่งมีมูลค่ามากทางการค้าไว้เป็นความลับของกิจการตนเอง ทางเราเป็นโรงเรียนสอนทำอาหาร ก็ทุ่มเทพัฒนาสูตรแบบเดียวกันไว้ใช้ในการสอน

โปรโมชั่น
ราคาพิเศษ เรียนกลุ่ม 5 คน ค่าเรียนคนละ 2,900 บาท จะได้เรียน 1.ลูกชิ้นหมูเกรดA 2.ลูกชิ้นเอ็นหมู 3.ลูกชิ้นไก่สูตรเด้งมาก 4.น้ำจิ้มลูกชิ้นปิ้ง


โปรโมชั่น
สูตรเกรด A
สูตรเด้งมาก
ลูกชิ้นเอ็น
หากจับคู่สูตรใดก็ได้2สูตร มีส่วนลดให้เหลือ 9,000 บาท จากปกติ 14,000 บาท และแถมสอนน้ำจิ้มลูกชิ้นปิ้งควบคู่ไปด้วย

โปรโมชั่น
เรียนสูตรลดต้นทุน ได้แถม สูตรเกรด A , สูตรลูกชิ้นเอ็น, สูตรเด้งมาก ทั้งหมดนี้ ค่าเรียน 20,000 บาทค่ะ จากราคาปกติ 41,000 บาทค่ะ

เพิ่มเติม
เรียนสูตรเกรด A จะมีความเข้าใจทั้งหมดหมูเนื้อไก่เพราะปรับสูตรเล็กน้อยเท่านั้นตามลักษณะโครงสร้างหลักของเนื้อสัตว์ เช่น เนื้อวัวเหนียวแข็งกว่าเป็นอันดับ 1 เนื้อหมูมีไขมันปนอ่อนโยนลงมาบ้าง เนื้อไก่มีน้ำปนเยอะนุ่มนิ่มสุด อ.พินก็จะแนะนำวิธีปรับสูตรให้เหมาะสมกับเนื้อสัตว์เพราะสูตรเกรด A ใช้เนื้อสัตว์เยอะได้งานพรีเมี่ยม ถ้าเรียนตัวต่อตัว นักเรียนอยากใช้เนื้อสัตว์ชนิดไหน ก็สั่งได้ค่ะ
แบ่งจัดทำเป็น 2 รอบ เช่น รอบที่ 1 เนื้อวัว รอบที่ 2 เนื้อหมู เป็นต้น และทำน้ำจิ้มลูกชิ้นปิ้งด้วย รวมค่าเรียน 7,000 บาทค่ะ

ดูตัวอย่างการทำได้ที่คลิปด้านล่าง

ขอบคุณคลิปจากนักเรียน คุณตงค่ะ